Thứ ba, ngày 19/10/2021

Giải đáp pháp luật

Cơ quan, tổ chức, cá nhân được sử dụng pháo hoa trong các trường hợp nào?


(01/02/2021 14:33:05)

Điều 17 Nghị định số 137/2020/NĐ-CP ngày 27/11/2020 quy định về vấn đề này như sau:

1. Cơ quan, tổ chức, cá nhân có năng lực hành vi dân sự đầy đủ được sử dụng pháo hoa trong các trường hợp sau: Lễ, tết, sinh nhật, cưới hỏi, hội nghị, khai trương, ngày kỷ niệm và trong hoạt động văn hóa, nghệ thuật.

2. Cơ quan, tổ chức, cá nhân khi sử dụng pháo hoa chỉ được mua pháo hoa tại các tổ chức, doanh nghiệp được phép sản xuất, kinh doanh pháo hoa

Phòng Tổng hợp - Pháp chế
Thường trực Hội đồng phối hợp phổ biến, giáo dục pháp luật TTXVN

CÁC TIN ĐÃ ĐĂNG:

Các trường hợp được tổ chức bắn pháo hoa nổ? (01/02/2021 14:32:59)

Tiền lương làm thêm giờ đối với người lao động thêm giờ vào ngày lễ, tết được tính như thế nào? (25/01/2021 10:20:07)

Tiền lương làm thêm giờ đối với người lao động hưởng lương theo sản phẩm được tính như thế nào? (25/01/2021 10:19:59)

Tiền lương làm thêm giờ đối với người lao động hưởng lương theo thời gian được tính như thế nào? (25/01/2021 10:19:50)

Bộ luật Lao động quy định hình thức trả lương cho người lao động như thế nào? (25/01/2021 10:19:42)

Người hoạt động cách mạng trước ngày 01/01/1945 được hưởng những chế độ ưu đãi gì? (18/01/2021 14:35:53)

Pháp lệnh số 02/2020/UBTVQH14 quy định những hành vi nào bị nghiêm cấm trong lĩnh vực ưu đãi người có công với cách mạng? (18/01/2021 14:35:46)

Người có công với cách mạng và thân nhân của người có công với cách mạng được hưởng những chế độ ưu đãi gì? (18/01/2021 14:35:37)

Những đối tượng nào được hưởng chế độ ưu đãi đối với người có công với cách mạng? (18/01/2021 14:35:27)

Quy định đối với việc khóa, chấm dứt ngay hiệu lực sử dụng thẻ bảo hiểm y tế trên hệ thống công nghệ thông tin của cơ quan bảo hiểm xã hội đối với người tham gia bảo hiểm y tế đã tử vong? (11/01/2021 11:34:13)